ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน
ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน
ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน
ผู้สนับสนุน
ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก ) · จดหมายใหม่ 0 ฉบับ

Reply to this topicStart new topic
แจ้งประกาศนำจับคนหลอกลวงเพื่อนช่างในเวปที่ใช่ชื่อว่าอำอาจ(หนองหอย) หรืออีกนามช่างต่ายหรือโปเต้ เดิมบ้านอยู่จังหวัดแพร่ ตอนนี้น่าจะลอยนวนอยู่เชียงใหม่
ดี เจ เชิดศักดิ่...
โพสต์ Oct 11 2013, 10:56
โพสต์ #1

ระดับที่ 4 VIP แฟนพันธ์แท้PS

กลุ่ม : Super admin
จาก : อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ T.0861839318
หมายเลขสมาชิก : 5,442

นี้อีกรายแรกที่โดนครับเพื่อนสมาชิกเรา ท่านใดโดนให้นำหลักฐานไปแจ้งความจับได้เลยที่โรงพักที่เกิดเหตุครับฐาน ฉ้อโกงยักยอกทรัทย์ และนำหลักฐานมาประนามประจานการเร็วของอำนาจหรือโปเต้หรือต่าย .........ปรึกษาครับ
รักไทย(เชียงใหม่...
ปรึกษาครับ, วันนี้, 01:24

VIP(1)
**

กลุ่ม : VIP_ Group1
หมายเลขสมาชิก : 36,710
เข้าร่วมเมื่อ : 23-March 12

เรียนพี่เชิดศักดิ์
ผมขอปรึกษาเป็นการส่วนตัวครับคงไม่เป็นการทำให้ลำบากใจนะครับ
เรื่องมีอยู่ว่า
ผมโดนหลอกโอนเงิน โดยเป็นคนที่ผมรู้จักผ่านเว็ป ps และเคยตอบกระทู้ของผม เคยถามหาร้านของผมและได้แนะนำผมและเคยช่วยเหลือผมเรื่องลงเมมโมรี่โดยได้แนะนำให้ไปก

็อปที่ร้านซึ่งเป็นร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าอิเล็กทรอนิกส์ และผมก็ได้รับการต้อนรับและได้รับการช่วยเหลือตามที่ต้องการ และทำให้ผมรู้สึกดี
เรื่องเกิดในเช้าวันอาทิตย์ที่ 6 ตุลาคม 56 ผมได้รับโทรศัพท์ซึ่งจับใจความได้ว่าเป็นการถามเรื่องทีวีมือสองที่ร้านขายดีไหมผมก็

ตอบไปว่าขายหมดแล้วไม่เหลือเลย เขาก็เลยใช้อุบายว่าตอนนี้เขาอยู่ที่ลำปางกำลังจะเคลียร์เงินค่าทีวี มือสองที่ร้านชุมพลลำปางเปิดขาย และถามผมว่าสนใจไหมผมจะแบ่งให้จะได้ทีวีประมาณ 12 ตัวๆละ 900 บาท ส่วนเครื่องซักผ้าเขาจะรับไว้หมดจะแบ่งให้ผมในส่วนของทีวี เขาอ้างว่าตอนนี้เงินเขาไม่พอจ่ายขาดอยู่ประมาณ 2900 เขาพูดชักชวนผมว่าจะเอาด้วยไหม ในใจผมคิดว่าอยากจะได้สัก2-3 เครื่อง เลยตอบไปว่าน่าสน เขาเลยส่งหมายเลขบัญชีธนาคารเข้ามาที่โทรศัพท์ของผม ผมก็ได้ฝากเงินสดผ่านตู้ฝากเงินเพราะว่าผมไม่มีเงินในบัญชี สรุปโอนไป 4000 เพราะเขาบอกว่ามีจอแอซีดีอีก 3 ตัว จะแบ่งกันขาดเหลืออย่างไงค่อยว่ากัน เขาบอกว่าของจะไปส่งที่ร้านช่วงเย็น
พอตกเย็นเขาเข้ามาที่ร้านด้วยเตอร์ไชค์ ผมก็ต้อนรับ เขาบอกว่าเพื่อนเขาขับรถบรรทุก 6 ล้อไปส่งของทางเชียงดาวก่อนแล้วย้อนมาแม่แตงแม่ริมแล้วมาร้านผม ผมเอาน้ำเย็นมาต้อนรับเขารีบร้อนรับโทรศัพท์คุยเสียงดังได้ยินว่าดึกแล้วให้หาโรงแรม

พักก่อนเช้าค่อยทยอยส่งของต่อ สรุปว่าเขาให้รอเป็นวันพรุ่งนี้ก่อนที่เขาจะจากไป
ผ่านไปประมาณครึ่งชั่วโมงเขาโทรมาบอกว่าเข้าร้านไม่ได้ กุญแจหายทำไงดี ผมได้แนะนำให้ขอควาบ่วยเหลือไปที่เทศบาล ให้เจ้าหน้าที่บรรเทาสาธารณภัยม่วยตัดกุญแจให้
วันที่ 7 ผมรอรบรรทุก 6 ล้อเช้าถึงค่ำก็ไร้วี่แวว ประมาณล่ายโมงเขาโทรมาแจ้งว่าติดต่อเพื่อนที่ขับรถบรรทุกไม่ได้ สงสัยว่าแบตจะหมด ผมถามว่าแล้วเมื่อคืนเข้าร้านยังไง เขาตอบว่าก็ที่คุณแนะนำนั่นแหละเจ้าหน้าที่เทศบาลมาเลื่อยกุญแจให้ เขาบอกว่าขอบคุณที่ช่วยแนะนำ ผมรู้สึกดี
วันที่ 8 ประมาณบ่ายโมง เขาโทรมาถามผมว่าได้เข้าไปเช็คที่ร้านเขารึเปล่า ผมบอกว่าไม่ได้ไป เขาต่อว่าผมว่าไม่กลัวเขาโกงรึยังงัย ไม่โทรตามเลย ผมตอบว่าไม่หรอกผมเชื่อใจคุณ เขาก็บอกผมว่ารถบรรทุกอยูแม่แตงแล้วส่วนตัวเขาบอกว่าเขาอยู่จอมทอง ประมาณว่าคงจะถึงร้านผมพร้อมๆกัน
เวลาประมาณบ่าย 15.00 น. เขาโทรมาบอกว่ารถเข้ามาแล้วลงของไว้ที่ร้านเขาบอกว่าเขามีเรื่องทะเลาะกับแฟน เขาพูดกับผมว่าหากไม่สบายใจเขาจะโอนเงินคืนให้ก่อน ผมเลยบอกว่าได้ก็จะดีมากเพราะว่าผมยังค้างค่าเช่าอยู่
เวลาประมาณ 17.00 น. เขาโทรมาว่าตอนนี้เขามีเรื่องต้องไปเคลียร์กับแฟนตอนนี้ขับรถอยู่ประมาณครึ่งชั่วโมง

จะถึงลำปางเข้าเมืองแล้วจะโอนเงินคืนให้ ผมรูสึกว่าอยากจะเข้าไปเช็คที่ร้านเขาดู ก่อนไปก็ได้เช็คยอดเงินในบัญชีธนาคารดูก่อน /ไม่มีเงินเข้าผมเลยไปที่ร้าน เวลาประมาณ 19.00 น. ซึ่งร้านก็เปิดอยู่ แต่ไม่มีใครอยู่ และไม่มีของตามที่อ้าง ผมรอสักพักก็ได้เห็นเจ้าของร้านมือถือขับรถเข้ามาและถามด้วยความมีไมตรีว่ามาพบใคร ผมบอกว่ามาหาคุณ .. อ้อเขาไม่อยู่แล้ว ร้านนี้ก็ไม่ใช่ร้านเขาอีกต่อไป ผมออผมโดนแล้วล่ะ 4000 ช่วยเล่าอะไรเกี่ยวกับเขาให้ผมฟังหน่อยจะได้ไหมครับ ผมขอให้เจ้าของร้านมือถือเล่า อันที่จริงแล้วเขาไม่ได้เป็นเจ้าของร้านหรอกเพียงแต่ว่าเขามีความสามารถเพื่อนเขาที่

เป็นเจ้าของเลยให้บริหารร้านสาขานี้แทน ตอนนี้เขาหนีเพราะกลัวโดนจับเพราะว่ามีคนไปแจ้งความดำเนินคดีหลายคดีเกี่ยวกับเงินคน

อื่น / หลอกเอาเงินคนอื่น และอะไหล่ในร้านที่เป็นของลูกค้าพี่ที่เป็นเจ้าของร้านตัวจริงเขาเคลียร์หนี้ให้เยอะ

แล้วและไม่สามารถเคลียร์ให้ได้อีกต่อไป และคืนก่อนเข้ามาตัดกุญแจเข้าร้าน เห็นพี่เจ้าของร้านบอกว่าหากเจอตัวจะไม่ปล่อบไปอีกจะแจ้งจับทันที ผมรู้สึกแย่เมื่อรู้ว่าเป็นคำแนะนำจากตัวเราเองเกี่ยวกับกุญแจนั่น เจ้าของร้านมือถือไปว่าเป็นคำแนะนำผมเองผมไม่รู้ว่าเขาเป็นผูหลบหนีคดี เจ้าของร้านมือถือๆด้แนะนำผมให้ไปแจ้วความและเอาสลิปการโอนเงินไปประกอบหลักฐาน ฉันก็โดนไป 1000 บาท เจ้าของห้องเช่าก็โดนโกง แล้วยังไม่ได้เคลียร์กันเลย เจ้าของร้านมือถือกล่าว
ขอความคิดเห็นจากพี่เชิดหน่อยครับว่าเราควรเฉยหรือว่าควรแฉให้สังคมได้รับรู้ครับ เกรงว่าจะไปสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น ขนาดคนวงการเดียวกันเคยเห็นหน้ากันและได้พูดคุยกัน อาชีพเดียวกันน่าจะมองออกว่าลำบากพอกันเขายังกล้าทำกับเราได้ลงคอ
ด้วยความเคารพ ................ภาพที่แนบมาภาพที่แนบมา
Go to the top of the page

+Quote Post
โพสต์ Oct 11 2013, 10:57
โพสต์ #2

จาก : อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ T.0861839318

ภาพที่แนบมาภาพที่แนบมาhttp://www.ps-thai.org/index.php?showuser=47908ภาพที่แนบมา

+Quote Post
เตือน..อำนาจ(ร้า...
โพสต์ Oct 11 2013, 11:02
โพสต์ #3

กลุ่ม : VIP_Group2
หมายเลขสมาชิก : 47,908

16cae75c66.gif ทางเวป พี เอส ได้ยึด การเป็นสมาชิก และขอประนาม การกระทำครังนี้ ของ ช่างโปเต้ ผู้เป็นภัยของสังคม และขอให้สมาชิก ดำเนินคดี ให้ถึงที่สุด ทางเวปไซต์ ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ครั้งที่ 2 ในรูปแบบ ครั้งนี้ ขอให้ผู้กระทำจงรับ กรรม ในเร็ววัน 16cae75c66.gif

--------------------
ประกาศเตือน ทางเวป PS ได้ระงับบุคคลอันตรายใช้ชื่อ อำนาจ(หนองหอย) หรือ ช่างโปเต้ ที่เคยโกงเงินสมาชิก หรอกซื้อ บอร์ด อะหลั่ย ขอให้ผู้ที่ตกเป็นเหยื่อ ที่เสียหาย แจ้งความดำเนินคดีได้เลย ...โปรดทราบทั่วกัน (จากอ.ปรีชา Admin เวป โทร 081-5633470)

+Quote Post
วีรชาติ_29(เชียง...
โพสต์ Oct 11 2013, 11:08
โพสต์ #4

กลุ่ม : VIP CARD_NEW
หมายเลขสมาชิก : 1,275

5555ผมโดนไป1300ข้อหาฝากซื้ออะไหลร้านชุมพล....บัญชีเดียวกันกับท่านรักไทยเลย
แต่มันมีอุบายซะเนียนเลย อุ๊ย ...ตายๆอกอิแป้นจะแตก...เป็นช่างซ่อมแบบไม่ต้องดมสารตะกั่วเลย.....ขอยกย่องว่าเก่งใ
นเรื่องเลว
ๆมากเลย
รูปที่แนบมาด้วย
ภาพที่แนบมา

+Quote Post
โพสต์ Oct 11 2013, 11:26
โพสต์ #5

ลิ่งนี้ความชั่วที่อำนาจ(หนองหอย)หรือช่างต่ายโปเต้ ได้หลอกไว้ คลิก http://www.ps-thai.org/index.php?showtopic...%E2%BB%E0%B5%E9

+Quote Post
โพสต์ Oct 11 2013, 13:07
โพสต์ #6

ระดับที่ 2 VIP ผู้เสียสละ

ชื่อบัญชีนี้เลยที่ผมโดนหลอกโอนเงินเข้า
ชื่อบัญชี ธัญญามาศ ศรจักร
เลขที่บัญชี 1052825578 กสิกร สาขา แพร่
วันนี้ผมเข้าแจ้งความไว้แล้ว หากเพื่อนสมาชิกมีข้อมูลเพิ่มเติมที่คิดว่าจะมีประโยชน์ต่อคดีนี้ให้นำหลักฐานติดต่อ
โดยตรงได้กับทาง สภ.แม่ปิง เจ้าของคดีคือ สารวัตร ประดิษฐ์ ติ๊บมา เบอร์ติดต่อ 089-8501669

+Quote Post
โพสต์ Oct 11 2013, 13:58
โพสต์ #7

ได้ข้อมูลเพิ่มครับที่อยู่คนขี้โกง Re:ครับขอเบอร์โทรกลับ
Re:ครับขอเบอร์โทรกลับ, วันนี้, 12:47

VIP(1)
**

เข้าร่วมเมื่อ : 23-March 12

แล้วคงต้องแจ้งความเลยครับ นำหลักฐานพร้อมการโอนเงินหรือหลักฐานประกอบอย่างอื่น คงจะเป็นการยักยอกทรัทพย์

ผมได้เข้าแจ้งความไว้แล้วครับ และ ผมมีหลักฐานเพิ่มเติม
- ซองเอกสารที่มีชื่อ ธัญญามาศ ศรจักร คาดว่าน่าจะเป็นภรรยา เพราะว่าเคยอยู่ด้วยกันที่ ร้าน
- ที่อยู่ต้นทางในซองเอกสาร นางหล้า ขันคำนันต๊ะ 27 ม.5 ต.กาญจนา อ.เมือง จ.แพร่
- ที่อยู่ปลายทางส่งถึง ธัญญามาศ ศรจักร เป็นที่อยู่ร้านซ่อมที่คุณอำนาจเคยอาศัยอยู่ และช่วงนั้นอยู่กับภรรยา ชื่อธัญญา มาศ ศรจักร
- และทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์ที่ใช้ล่าสุด ทรายว่าเป็นรถจักรยานยนต์ฮอนด้า WAVE i125 สีแดง เลขทะเบียน กษล949 แพร่
ได้รับความร่วมมือจากพี่วัตร ร้านหนองหอยแล้วผมจะได้นำหลักฐานเข้าไปให้เจ้าหน้าที่ตำรวจอีกครั้ง

ขอบคุณพี่เชิดที่ให้คำแนะนำมาครับ
เบอร์ติดต่อกลับครับ 086-910-3872

+Quote Post
สุรชัย_(ตราด)
โพสต์ Oct 11 2013, 19:47
โพสต์ #8

นายช่างมือใหม่
*

หมายเลขสมาชิก : 30,501

คนอย่างนี้ไปตายซะ ไม่รู้จะใช้คำพูดใหนดี อำนาจหนองหอย

+Quote Post
ประทีป(บางกรวย)
โพสต์ Oct 11 2013, 20:25
โพสต์ #9

หมายเลขสมาชิก : 7,276

คนๆนี้เมื่อ6ปีก่อนก็เคยโกงแบบนี้มาครั้งหนึ่งแล้ว แสดงว่าเปลี่่ยนชื่อแล้วเข้ามาเล่นเว็ปได้(เก่งมาก) โดยเจ้าของเว็ปไม่ทราบว่าเป็นใครนั้นเอง นายนี้สุดยอดมากครับ...

+Quote Post
พิสิศฐ(TV27)
โพสต์ Oct 11 2013, 21:34
โพสต์ #10

*

หมายเลขสมาชิก : 36,422

เว็ปนี้เป็นเว็ป แห่งสังคมแบ่งปัน ช่างทุกคนเป็นเพื่อนกัน มีอะไรก็สือสารกัน ตนแบบนี้เข้ามาปะปนกับสังคมเรา เพื่อหาผลประโยชน์ใส่ตัวเอง แบบนี้คนในสังคมปัจจุบันจึงมีแต่ความเห็นแก่ตัว เพราะมีคนพวกนี้อยู่ปะปนนี่แหละ

+Quote Post
ชำนาญ(แม่สาย)
โพสต์ Oct 11 2013, 21:40
โพสต์ #11

จาก : ต.เกาะช้าง อ.แม่สาย จ.เชียงราย
หมายเลขสมาชิก : 13,716

ผมก็เกือบโดนเหมือนกันเคยติดต่อถามบอร์ดlcdซัมซุงพอดีมันไม่ตรงรุ่น
ผมเลยไม่เอาเกือบเป็นผู้เคราะห์ร้ายแล้วเรา
คนอย่างนี้มันไม่เจริญหรอก เดี่ยวนี้กรรมมันติดจรวดสักวันเขาต้องได้รับกรรมนั้น
ขอประนามนายอำนาจชาติชั่วว่าเลวมากๆ

+Quote Post
สุจิตร(อ่างทอง)
โพสต์ Oct 12 2013, 00:25
โพสต์ #12

หมายเลขสมาชิก : 37,365

ไม่น่าทำเลย ไม่คิดถึงคนอื่นบ้างเงินทองหายาก ถ้าตัวเองโดนบ้าง จะรู้ว่า นรกมีจริง

+Quote Post
ช่างนพ ศรีสัชนา...
โพสต์ Oct 17 2013, 20:43
โพสต์ #13

กลุ่ม : คณะครูสถาบันการศึกษา
หมายเลขสมาชิก : 4,033

เฮ้อ................................................

+Quote Post
พิพาด(ปทุม)
โพสต์ Oct 22 2013, 19:44
โพสต์ #14

ระดับที่ 3 VIP คนดีของสังคม

กลุ่ม : VIP CARD_NEW
หมายเลขสมาชิก : 26,138

zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

+Quote Post
PT010/52 จัตุพล(...
โพสต์ Nov 11 2013, 11:13
โพสต์ #15

หมายเลขสมาชิก : 6,195

ผมก็เกือบ โดน มาโพต์ ตอบ ซัพพราน LCD ผม วาทีร้านมี ขาย ให้เข้าไปเอา พอโทรไป บอกวาอยู่ ลำปาง กับเย็นๆๆ โทร ไป แล้วบอกวากำลังจะไปเอา ทีวา มาขาย มีหลายเครื่อง เครืองละ 600 ฿ สนใจ ไหม ผมก็บอกวา ไม่เอา โทรไป ประมาณ 3 วัน จนผมรำคาญ ผมเลยบอกวา ผมไม่เอา แล้ว บรอด อะ มันหลายวันแล้ว โทรไป อ้าง วา ยืมรถ เค้าไป แล้ว เฟืองท้ายเสีย ผมเห็นรายเร่ิม ออกแล้ว ผมเลยไม่ไปเอา บรอด

http://www.ps-thai.org/index.php?showtopic...mp;#entry141059

PT010/52 จตุพล

+Quote Post
สายชล(หนองคาย)
โพสต์ Nov 11 2013, 12:42
โพสต์ #16

*

หมายเลขสมาชิก : 38,794

อาชีบเดี่ยวกันไม่หน้าทำได้ลงคอการที่ช่างต่ายโตเต้ได้หรอเอาเงินเพื่อนสมาชิกไปนั้น
ผมเองก็ยังเก็บใจแทน 9a75fac9cb.gif 80f2c9224a.gif ฟังแล้วรู้สึกไม่ดี ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ เพื่อนสมาชิกสุดต่อไปครับและขอให้จับกุมช่างต่ายโตเต้ให้ได้จะได้ไม่ไปสร้างความเืดื
ืดร้อนให้คนอื่นนี้ 9a75fac9cb.gif 9a75fac9cb.gif 9a75fac9cb.gif

+Quote Post
พร(PS_TEAM โคราช...
โพสต์ Nov 11 2013, 19:48
โพสต์ #17

หมายเลขสมาชิก : 34,328

โอออออออ......ทำกันได้ลงคอ.....เหี้ยมมมม....จริงๆๆๆๆ

พีเอสอิเลคทรอนิคส์...เรียนซ่อมทีวีแบบมืออาชีพ..LCD LED แบบฟันธง...[color="#FF00FF"][/color]

+Quote Post
สมญาวิทยุ-โทรทัศ...
โพสต์ Feb 21 2014, 21:57
โพสต์ #18

*

หมายเลขสมาชิก : 54,053

QUOTE(พร(PS_TEAM โคราช) @ Nov 11 2013, 19:48 ) *
โอออออออ......ทำกันได้ลงคอ.....เหี้ยมมมม....จริงๆๆๆๆ

+Quote Post
ชวลิต(สวนหลวง)
โพสต์ Nov 24 2014, 11:30
โพสต์ #19

หมายเลขสมาชิก : 27,224

ขอโทษนะครับโพสต์ในเฟลบูกได้ไหมครับอ่านเรื่องราวแล้วเกิดมาเลวจริงๆไอ้โปเต้ขอแสดงค
วามเสียใจด้วยครับที่มาเกิดกับเพื่อนช่างทำงานอย่างเราครับ 9a75fac9cb.gif สู้ๆนะครับ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 2 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 2 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว NUMRED : 30th March 2017 - 01:59