ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน
ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน
ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน
ผู้สนับสนุน
ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน ผู้สนับสนุน

ยินดีต้อนรับ ( เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก ) · จดหมายใหม่ 0 ฉบับ

Reply to this topicStart new topic
อยากรู้วิธีซ่อมจอ LCD อาการ ภาพ สโลว์โมชั่น
ทัศนัย(พญาไท)
โพสต์ Mar 20 2012, 18:12
โพสต์ #1

VIP(1)
**

กลุ่ม : VIP CARD_NEW
จาก : 261 สุทธิสาร สามเสนใน พญหาไท
หมายเลขสมาชิก : 19,260

ผมอยากถามวิธีซ่อมจอนะครับ
เครื่อง LCD
อาการ ภาพ สโลว์โมชั่น

อยากถามวิธีซ่อม เคยได้ยินว่ามีคนซ่อมผ่านและเกือบผ่าน เลยอยากจะถามวิธีซ่อม จอตรง แผง scan ที่ติดมากับจอครับ
ว่ามี เซียน ท่านใด เคยลองซ่อมแล้วผ่านมาบ้างครับ

1.อาการภาพสโลว์โมชั่น ผมเคยเอาเคยเป่าลมร้อนมาเป่า ที่แผงจอ เพื่อย้ำแต่ไม่ใช่การย้ำแบบจอแก้ว ผมเคยทำผ่านแต่ใช้ได้ 2 เดือนก็กลับมาอีก ยี่ห้อ Panasonic
ผมเลยสงสัยว่า มีเซียนท่านใด ทำผ่านแบบสมบูรณ์บ้างครับ หรือ มีทริคการเช็คหรือการซ่อมบ้างครับ แบบผ่านชัวๆครับ

ขอบคุณครับ
Go to the top of the page

+Quote Post
มงคล(PS_TEAM ยาน...
โพสต์ Mar 20 2012, 22:20
โพสต์ #2

ระดับที่ 4 VIP แฟนพันธ์แท้PS

กลุ่ม : VIP_ Group1
จาก : 555/6 สาธุประดิษฐ์ 43 ถ.สาธุประดิษฐ์ ช่องนนทรี
หมายเลขสมาชิก : 7,264

โอ้ไม่เคยทำแฮะมีแต่เปลี่ยนจอเลย นับว่าท่านทัศนัย ก้าวหน้ากว่าใคร นะนั่น ที่สามารถซ่อมได้ แจ่ม ๆ ถ้ารู้จากเซียนท่าไดมา จะนำมาบอกเล่าต่ออีกทีครับ ตอนนี้มืดมนต์ ครับ 1f14c30d57.gif

+Quote Post
STCS_ปิยะพร
โพสต์ Mar 27 2012, 16:58
โพสต์ #3

ระดับที่ 2 VIP ผู้เสียสละ

กลุ่ม : VIP CARD_NEW
หมายเลขสมาชิก : 27,913

ถ้าซ่อมมือ คุณต้องใช้ตะกั่วเงินแท้ๆ ค่อยๆบัดกรีให้ติด ถ้าซ่อมด้วยเครื่องก็ไม่มีปัญหา แต่จะติดอย่างเดียวคือแผง pwd ที่หาซื้อยาก

--------------------
เอสทีซีเอส
จำหน่ายอะไหล่ LCD LED Plasma Monitor และ เครื่องมือช่าง ทุกชนิด ขายปลีก-ส่ง บริการส่งทั่วประเทศ
รับประกันสินค้า 7 - 30 วัน ใช้ไม่ได้เปลี่ยนสินค้าให้ใหม่ภายใน 7 วันหรือคืนเงินเต็มจำนวนถ้าไม่มีสินค้าเปลี่ยน

พิเศษ!!!!....สมาชิกเวปเอสทีซีเอส.....บริการส่งสินค้า....ฟรี....ทุกรายการ

คลิกที่นี่..เพื่อเลือกชมสินค้าหน้าร้าน!!!

ติดต่อสอบถามสั่งซื้อได้ที่
Tel : 0898417173 หรือ ..คลิกที่นี่เพื่อส่งอีเมล์หาเรา..!!

วิธีสั่งซื้อสินค้า
วิธีชำระเงิน
วิธีจัดส่งและตรวจเช็ค
นโยบายการรับประกัน

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
มี 1 คน กำลังอ่านหัวข้อนี้ (บุลคลทั่วไป 1 คน และ 0 สมาชิกที่ไม่เปิดเผยตัว)
สมาชิก 0 คน คือ :

Lo-Fi ; ประหยัดแบนวิธ,โหลดเร็ว NUMRED : 26th October 2014 - 16:29