ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : อาการนำล้น
PS อิเล็กทรอนิกส์ (รวมกระทู้) > ห้องถาม-ตอบปัญหาเครื่องใช้ไฟฟ้า HA ดูแลโดย..พี่จุ๋ม*jume*และ PS ทีม > ถาม-ตอบปัญหา แอร์,ตู้เย็น ,ไมโครเวฟ,พร้อมบทความต่างๆที่น่ารู้
อภิชาติ(ตราด)
ผมซ่อมเครื่องซักผ้าฮิตาชิ รุ่น sf 50 cj เจ้าของบอกว่าตักนำใส่ซักได้ ผมตรวจสอบวาล์วนำเข้าเสีย เปลียนใหม่ปรากฎว่านำไหล่ตลอดเวลา
(นำล้น)จะอะไรต่อครับ
ธวัชชัย
ตรวจดู เพรสเชอร์สวิตช์ครับ ทำงานได้หรือเปล่า สายหลุดหลวมหรือขาดไหม
เพรชเซอร์นำผมดึงสายออก1 เส้นมีเสียงมีเสียงดัง ติ๊ดติ๊ด จอ ขึ้นfc ครับ จุดไหนเสียครับ
โยธิน(บางบัวทอง)
อาการตักน้ำใส่ซัดได้แต่ใส่วาวล์น้ำเข้าตลอดเพราะวาวล์ตัวเก่าชอ๊ตทำให้ไตรแอ็คชอ๊ตด
้วยเปลี่ยนไตรแอ็คหายครับ
ขอบคูณมากครับ ผลประการใดจะแจ้งทราบ
จารุวัตร์(ระยอง)
เวลาไม่เสียบปลั๊กแล้วเปิดน้ำ น้ำไหลหรือเปล่า ถ้าไหลก็วาล์วน้ำตัวนั้นไม่ดี
กดสวิตเปิดนําไหล ปิดสวิตนำไม่ไหลครับ
สมศักด์(หนองจอก)
อาการเเบบนี้ ผมเคยเจอ ไทรเเอคมันช๊อดอยู่ครับ ใล่สายจากวาวล์น้ำมาเเล้วมาลงที่เเผงโปรเเกรมใกล้ไทรเเอคตัวใหนก็ตัวนั้นเเหละครับ ลองเช็คดูครับ
ขอบคุณมากครับ กำลังแกะอยู่ครับ จะใช้กาวอะไหรแปะคืนครับ
ศิริศักดิ์_(TV38)
ส่วนตัวผมจะใช้เวทมนต์ในการอุดรอยซ่อมด้วยการใช้เทียนหยด ครับ yociexpress01.gif yociexpress01.gif yociexpress01.gif
จารุวัตร์(ระยอง)
แสดงว่าไทรแอคไม่เสีย ถ้าปิดเปิดได้ ก็ต้อวดูที่เพรสเซอร์สวิตว่ามีคุณภาพหรือเปล่า
ขอบคุณทุกท่านครับ แจ้งปิดงาน ไตรแอ็คเสีย R270 โอห์มยึดเป็น2700โอห์ม
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Ps-thai.com -2014