ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : philips ร่น 29PT5005/69
PS อิเล็กทรอนิกส์ (รวมกระทู้) > ห้องถาม-ตอบปัญหาทีวีสี CRT (ช่างทั่วประเทศช่วยกันดูแล) Television Repair. > ถาม-ตอบปัญหา ทีวีสี,TV_CRT (Television Repair.)
diav
สวัสดีครับ รบกวนขอวงจร TV PHILIPS รุ่น 29PT5005/69
TR CHIP ต่ำแหน่ง Q752 อยู่บริเวรภาคจ่ายไฟมันแตกเบอร์หายไป
MICOM TDA9853
จังเกิ้ล TDA9555H
suphot
น่าจะเป็น ตำแหน่ง 7522 มากกว่านะครับBC847B
diav
ขอขอบคุณครับ TR เบอร์ BC847B ผมไม่มี่ ใช้เบอร์BC640 แทนได้หรือเปล่าครับ
suphot
ไม่ได้คับคนละชนิดกัน
ถ้าลองก็c1815 ดูดาต้าชีทดัดแปลงขาให้ตรง
สถานี PC
ต้องดัดแปลงเอาครับ...ตามที่เพื่อนๆแนะนำครับ
diav
ขอขอบคุณทุกท่านครับ ผมจะทดลองใช้ C1815 ใด้ผลอย่างไรแล้วผมจะแจ้งให้ทราบภายหลัง
ขอบคุณครับ
diav
ขอรบกวนอีกสักครั้งครับ ผมเจอ ใดโอด ชิพ ตำแหน่ง 6562 อยู่บริเวณ ภาคจ่ายไฟช๊อต ไม่ทราบว่าเป็นใดโอดอะไร ใช้ 4148 แทนใด้หรือไม่
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
diav
ต้องขอโทษด้วยครับ ผมพิมตำแหน่งใดโอดผิด 6526 ของแท้
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Ps-thai.com -2014