ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : TV JVC อาการ ออนสกรีนขึ้นแต่ไม่มีภาพครับ
PS อิเล็กทรอนิกส์ (รวมกระทู้) > ห้องถาม-ตอบปัญหาทีวีสี CRT (ช่างทั่วประเทศช่วยกันดูแล) Television Repair. > ถาม-ตอบปัญหา ทีวีสี,TV_CRT (Television Repair.)
ประสิทธิ์(ตรั้ง)
[size="4"][/size]รุ่น AV-29V514 เสียงปกติ AV และช่องRF แต่ไม่มีสโนว์ ออนสกรีนขึ้นปกติ ขอรบกวนเพื่อนช่างด้วยครับ ใช้ICตัวใหญ่ ขอบคุณมากครับ 1bd637564a.gif
ชำนาญ(แม่สาย)
กดdisplayที่รีโมทดูครับ
[size="4"][/size]กดดูแล้วครับเหมือนเดิม ขึ้นเลข7แต่ไม่มีภาพเสียงปกติ
วีระวุฒิ(อ้อมใหญ่)
QUOTE(ชำนาญ(แม่สาย) @ Mar 12 2011, 16:27 ) *
กดdisplayที่รีโมทดูครับ

กดค้างไว้ครับ ประมาน5 วิ
ประดิษฐ์(ปากเกร้ด)
ไฟจุดไส้หลอด
ไฟ R G B
เป็นไงมั่งครับ
ming(นราธิวาส)
ลงอีพรอมใหม่เลยครับ
ming(นราธิวาส)
ลองดูครับ
[size="4"][/size]ไฟRGBได้185Vเท่ากันครับ RABL เช็คแล้วครับ
ประมวล_(ลำปาง)
RGB คัทออฟอยู่
ไปตามสัญญาณ RGB i/p ที่ออกมาจากไอซีตัวใหญ่ครับ
แล้วก็ลงเมมโมรีตามเพื่อนๆดูก่อนก็ได้..
ชานนท์(พระนคร)
กดคำว่า DISPLAY ที่รีโมทดูแล้วหรือครับ ถ้าไม่หายก็ลงเมมใหม่ครับ
อ.ทัศน์ไชย(คณะครูPS)
เจ้าของกระทู้ครับไปถึงไหนแล้ว 16cae75c66.gif 16cae75c66.gif
[size="4"][/size]ขอโทษด้วยครับที่ตอบช้าพอดีทำเครื่องอื่นก่อน พึ่งได้ยกมาทำวันนี้ครับ ผมลงอีพรอมใหม่แล้วเหมือนเดิมครับ แต่ว่าไฟRGBเปลี่ยนแปลงครับจากเดิมวัดไฟได้เท่ากัน แต่พอลงอีพรอมใหม่ไฟได้ ไม่เท่ากันตรงในวงจร แต่ก็ยังไม่มีภาพ ออนสกรีนขึ้นปกติ เริ่มทีแรกสายHVรั่ว เป็นไปได้ไม่ครับว่าไฟสูงรั่วลงICครับ ขอบคุณครับ แต่ถ้าICเสียราคาเท่าไหรครับ 1bd637564a.gif
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Ps-thai.com -2014