ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ALPHA รุ่น1717
PS อิเล็กทรอนิกส์ (รวมกระทู้) > ห้องถาม-ตอบปัญหาทีวีสี CRT (ช่างทั่วประเทศช่วยกันดูแล) Television Repair. > ถาม-ตอบปัญหา ทีวีสี,TV_CRT (Television Repair.)
คทาวุธ(สระบุรี)
ทีวี ALPHA รุ่น 1717 ฟิวส์ขาด เจอ Qเบอร์ 3DD5011 ภาคจ่ายไฟ ช๊อตอยู่ จะใช้เบอร์อะไรแทนได้บ้างครับ
ดี เจ เชิดศักดิ่(PS_ดอยหลวงเชียงดาว)
จีนแดงขอเบอร์จังเกิ้ลกับชีพียูด้วคครับ........วงจรแบบนี้ไหมคลิ๊กดูไฟล์ที่แนบมา
Admin
เจอตัวช๊อตให้เปลี่ยนครับ ที่สำคัญหาซื้อมาได้ ไหม ครับ ควรจะบอกเบอร์ไอซีจังเกิ้ล มาด้วย จะดีมากๆครับ 16cae75c66.gif
จังเกิ้ล เบอร์ 8895CSNG7GG9 ครับ
Admin
16cae75c66.gif ผมเอารูปมาให้ดูก่อนครับ เหมือนกันไหม แล้วหา ขอเปลี่ยนได้หรือยังครับ 16cae75c66.gif
หาซื้อ ทรานซิเตอร์ เบอร์ 3DD5011 อยู่ภาคจ่ายไฟ ไม่ได้ครับ มีเบอร์แทนหรือเปล่า
มนูกิต(นนทบุรี)
[/size][size="4"]ตัวนี้ถ้าเป็นเรคเอาร์ ผมใช้ d1710 กับd1887 แต่d1710 ถูกกว่าคับลองใช้ดูก่อนก็ได้ครับ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Ps-thai.com -2014