ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ทีวี jvc 25นิ้วภาพไม่ออกมีแต่เสียงครับ
PS อิเล็กทรอนิกส์ (รวมกระทู้) > ห้องถาม-ตอบปัญหาทีวีสี CRT (ช่างทั่วประเทศช่วยกันดูแล) Television Repair. > ถาม-ตอบปัญหา ทีวีสี,TV_CRT (Television Repair.)
noi101
jvc รุ่น AV-k2580 ครับมีแต่เสียงภาพไม่ออกครับเครื่องไช้ไอซีจังเกิ้ลเบอร์ tb1226en ไอซีภาคจ่ายไปเบอร์ F6654 ผมเช็คไฟเลี้ยง RGB ได่170กว่าโวทครับส่วนไฟตำแหน่งต่างๆปกติครับ AV ภาพก็ไม่ออกครับพี่ๆท่านใดเคยเจออาการนี้ช่วยด้วยครับ
โดเรม่อน
1bd637564a.gif ไฟจุดใส่หลอดมีใหมครับ+ไฟสกลีนมีใหมครับ
สำราญ(บางนา)
มีออนสกรีนใหมครับ..หรือตัวเลขหนังสือน่ะครับ
noi101
มีไฟจุดไส้หลอดครับ ออนสกีนก็มีปกติครับ
สำราญ(บางนา)
กด DISPLAY ที่รีโมท ลองดูครับ
noi101
ปิดงานครับขอบคุณครับกดแล้วหายเลยครับ...ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ช่วยมาตอบ
ธีระศักดิ์(รามอินทรา)
ทำตามพี่สำราญ yociexpress01.gif yociexpress01.gif yociexpress01.gif
การัณยภาส(TV33)
ซ่อมง่ายจังเลยนะ อิจฉา
ช่างสุชาติ(บางใหญ่)
ผมเคยเจอเหมื่อนกันครับ แต่ลองไปสองวันเป็นอีกพี่ต้องเก็บปริ้นยำ้ตะกั่วให้ดีนะครับ
ไม่งั้นจะตีกลับมาอีกนะครับ ด้วยรักและห่วงใย
โทเรศ1__UFO
QUOTE(ช่างสุชาติ(บางใหญ่) @ Jan 25 2009, 06:40 ) *
ผมเคยเจอเหมื่อนกันครับ แต่ลองไปสองวันเป็นอีกพี่ต้องเก็บปริ้นยำ้ตะกั่วให้ดีนะครับ
ไม่งั้นจะตีกลับมาอีกนะครับ ด้วยรักและห่วงใย

เป็นความจริงครับ 16cae75c66.gif
สงวน(ชัยภูมิ)
ท่านสำราญ สุดยอดจริงๆครับ 7e9b6fe785.gif 7e9b6fe785.gif 7e9b6fe785.gif
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Ps-thai.com -2014