ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ทีวีJVC AV-a2143 hor output ร้อน ทำไงดีครับ!
PS อิเล็กทรอนิกส์ (รวมกระทู้) > ห้องถาม-ตอบปัญหาทีวีสี CRT (ช่างทั่วประเทศช่วยกันดูแล) Television Repair. > ถาม-ตอบปัญหา ทีวีสี,TV_CRT (Television Repair.)
ไพฑูลย์(ชลบุรี)
ทีวีJVC AV-a2143 HOR OUTPUT ร้อนมาก ทำไงดีครับ
ไฟ B+ ได้ 115 V. และ 5 นาที HOR ช้อต
ขอความกรุณาด้วยครับ
สำราญ(บางนา)
ทรานซิสเตอร์ตรงเบอร์ใหมครับ เจวีซี ถ้าไม่ตรงเบอร์เขา จะร้อนมากครับ ไส่ทั่วๆไปไม่ได้ครับ (ดาลิงตั้น)
ท่านเจ้าของกระทู้ครับ...ช่วยแจ้งงานความคืบหน้าหน่อยครับ อย่าปล่อยกระทู้คาไว้แบบนี้เลยครับ ไม่ได้ประโยชน์กับใครเลย yociexpress05.gif 1f14c30d57.gif
ร้านทวี (โคกตูม)
yociexpress05.gif yociexpress05.gif yociexpress05.gif
ชาญ(TV28)
รุ่นนี้ใช้ HOR ธรรมดาครับ
ช่างคิงส์(สงขลา)
QUOTE(TV28Charn @ Apr 8 2009, 15:53 ) *
รุ่นนี้ใช้ HOR ธรรมดาครับ

เอ่อยังไงละ ใช้แบบดาร์ลิงตันครับไม่ใช้แบบธรรมดา
ชาญ(TV28)
ภาณุวัฒน์(ชลบุรี))
ทีวี JVC รุ่น AV-A2143 ตำแหน่ง Q 522 ใช้เบอร์ BU 808DFI ฟันธงครับ
PC อิเล็กฯ
ครับ 2 เบอร์นี้แทนกันได้ครับ...แต่เราซื้อทั่วๆๆไปมักเจอแต่ของเทียมซึ่งเป็นH.OUT แบบมีแด้มธรรมดา แต่ของJVC เขาใช้เป็นแบบดาริงตันครับ.... JFBQ00137070104B.gif
ตายๆๆๆครับพ่อแม่พี่น้อง คนตอบมากมาย หลายความรู้ แต่เจ้าตัวกลับไม่มีวี่แววจะมาแจ้งผล คนดูเริ่มหายแล้วครับ ท่านเจ้าของกระทู้ครับ กรูณาสละเวลามาตอบหน่อยนะครับ ว่าไปถึงใหนแล้ว...เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆ yociexpress05.gif
โทเรศ1__UFO
ไอซีจังเกิลเบอร์อะไรครับ ก่อนที่ทรานซิสเตอร์ฮอร์เอาท์จะเสียภาพปกติสวยงามไหมครับ
ถ้าไม่โดนฮอร์ปลอมก็เข้าข่ายอาการกินฮอร์ครับ
ชาญ(TV28)
TB1226EN M37212M8-051sp STRF6653 HOR D1878
ช่างทองใบ(TBอิเล็กฯ)
ถ้าผมเดาไม่ผิดเจ้าของกระทู้ คอมคงเสืย
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Ps-thai.com -2014