ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : sony hcd-xb3k เปิดไม่ติด
PS อิเล็กทรอนิกส์ (รวมกระทู้) > ห้องถาม-ตอบปัญหามินิคอมโปร,VCD,DVD -Blu-Ray/HD DVD Repair. > ห้องถาม-ตอบปัญหามินิคอมโปร,VCD-DVD -Blu-Ray/HD DVD Troubleshooting
พงศกร(สมุทรปราการ)
sony hcd-xb3k เปิดไม่ติด หน้าจอไม่มีอะไรขึ้นเลย..เปลี่ยสic 901/+7-7โวลต์ แล้ววัดไฟที่ขา over load det ได้3โวลต์กว่าๆ..ลีเลย์ไม่ต่อวัดไฟที่เอาพุตได้0โวลต์ปกติ..อาจารย์ช่วยแนะนำด้วยครั
บคอมโปรุ่น30ครับผม 0f4cf67116.gif
[color="#FF0000"][/color]
PC อิเล็กฯ
จะรีบเปลี่ยนไปไหนครับ ...ไม่ติดต้องตาวจสอบ ระบบซิสเต็ม ก่อน ว่าทุกอย่าง สมบูรณ์ดีหรือไม่.... และจุดนี้ครับ จุดอ่อนเลย วัดไฟดู หรือลองถอดออกมาก่อน แล้วเปิดเครื่องดู.... JFBQ00137070104B.gif
พงศกร(สมุทรปราการ)
ขอคุณครับ..เดียวผมจะลองดูได้ผลไงแล้วจะมาบอก
ที่ผมเปลี่ยนเพราะไฟ+7ได้+13และ-7ได้-3และตัวมันร้อนมาก..พอเปลี่ยนแล้วไฟได้ประมาณ+-3.5โวลต์ถ้าเอาไฟที่ขาบีของ
Q907 ออก...ic901มันก็ได้ไฟประมาณ+-7โวลต์ปกติ.. 1bd637564a.gif

นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Ps-thai.com -2014