ช่วยเหลือ - ค้นหาข้อมูล - รายชื่อสมาชิก - ปฏิทิน
อ่านเว็บบอร์ดในเวอร์ชั่นเต็ม : ทีวีจีน 29 นิ้ว หายี่ห้อ หารุ่นที่ทีวี ใม่เจอ
PS อิเล็กทรอนิกส์ (รวมกระทู้) > ห้องถาม-ตอบปัญหาทีวีสี CRT (ช่างทั่วประเทศช่วยกันดูแล) Television Repair. > ถาม-ตอบปัญหา ทีวีสี,TV_CRT (Television Repair.)
ดำรงค์พล(ระยอง)
สวัสดีครับ ผมมี ทีวีจีน 29 นิ้ว หายี่ห้อ หารุ่นที่ทีวี ใม่เจอ ทีวีจีน 29 นิ้ว หายี่ห้อ หารุ่นที่ทีวี ใม่เจอ อาการ จอมืด ใม่มีเสียง ใม่มีวงจร ใส้หลอดติด วัดไฟสกีนใด้ 400 เร่งสกีน เห็นเป็นเส้นๆ ที่บริเวณกลางจอ แป็บก็เป็นเส้นเดียวกลางจอ เอามือเเตะที่บริเวณ ใอซีเวิล มีเส้นขยายนิดๆที่เวิล IC MICOM เบอร์ TH- 50J2 4NRZ จ้งเกิ้ลเบอร์ LA76801A เวิลเบอร์ LA7841 เร็กเอ๊า C5299 ท่านใดพอจะมีวงจรบ้างครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
สำราญ(บางนา)
มาๆๆ...มาเที่ยวกัน..5555 JFBQ00137070104B.gif
http://www.ps-thai.org/index.php?showforum=8
ดำรงค์พล(ระยอง)
ขอขอบคุณพี่สำราญมากเลยครับที่ช่วยชี้แนะ
นี่คือหมวดอ่านเว็บบอร์ดแบบไม่มีกราฟฟิค : หมวดที่คุณสามารถดูข้อมูลได้อย่างรวดเร็วโดยที่ไม่ต้องโหลดกราฟฟิคมากมาย ซึ่งบอร์ดได้ตัดส่วนนั้นออก เพื่อให้โหลดไวขึ้น
แต่ถ้าคุณอยากกลับไปดูข้อมูลแบบเต็มรูปแบบ ให้คุณคลิ๊กที่นี่
.
Ps-thai.com -2014